| ชื่อแบรนด์: | Solarose |
| เลขรุ่น: | 120W |
| ขั้นต่ำ: | 10 |
| ราคา: | negotiable |
สถานีชาร์จเร็ว DC 120kW พร้อมระบบจัดเก็บแบตเตอรี่ 699kWh เครื่องชาร์จ EV แบบบูรณาการ DC Bus
รายละเอียดสินค้า:
สถาปัตยกรรม DC Bus ช่วยให้มั่นใจได้ถึงการถ่ายโอนพลังงานโดยตรงจากแบตเตอรี่ไปยัง EV อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด เหมาะสำหรับกลุ่มยานยนต์ขนส่งไฟฟ้า, ที่จอดรถพลังงานแสงอาทิตย์ และการใช้งานการชาร์จในอุตสาหกรรม
พารามิเตอร์ทางเทคนิค
| กำลังไฟชาร์จ | 120kW DC |
| ประเภทหัวชาร์จ | เดี่ยว/คู่, สายเคเบิลยาว 5 เมตร |
| ช่วงแรงดันไฟฟ้าขาออก | 150–1000VDC |
| ช่วงกระแสไฟขาออก | 0–250A |
| ความจุแบตเตอรี่ | 699kWh (233kWh × 3 หน่วย) |
| เคมีแบตเตอรี่ | LiFePO₄, เซลล์ 3.2V/280Ah |
| กำลังไฟ PCS | 125kW |
| การสื่อสาร | Ethernet / 3G / 4G / OCPP1.6J |
ข้อได้เปรียบของฟีเจอร์:
สถาปัตยกรรม DC bus เพื่อลดการสูญเสียพลังงานและรูปแบบที่เรียบง่าย
การชาร์จ EV แบบคู่ 120kW พร้อมความเข้ากันได้กับโปรโตคอลทั้งหมด
ระบบแบตเตอรี่แบบปรับขนาดได้ 699kWh พร้อมการออกแบบที่ปลอดภัยจากไฟไหม้แบบแยกส่วน
การจัดการอัจฉริยะด้วย EMS/BMS และระบบสำรองความปลอดภัย (UPS, เครื่องปรับอากาศ)
รายละเอียดสินค้า:
![]()
สถานการณ์การใช้งาน:
![]()
![]()
![]()