| ชื่อแบรนด์: | Solarose |
| เลขรุ่น: | 120W |
| ขั้นต่ำ: | 10 |
| ราคา: | negotiable |
ระบบชาร์จ EV แบบ DC Bus พร้อมระบบจัดเก็บพลังงาน 699kWh และกำลังไฟขาออก 120kW
รายละเอียดสินค้า:
โซลูชัน DC bus แบบตู้คอนเทนเนอร์นี้ให้ความยืดหยุ่นสูงสุดสำหรับสถานีชาร์จ EV สำหรับกองยานยนต์ ระบบจัดการพลังงาน (EMS) ขั้นสูงและเครื่องชาร์จ EV ที่พร้อมใช้งานโปรโตคอลช่วยให้มั่นใจได้ถึงการผสานรวมระบบและการสนับสนุนโครงข่ายไฟฟ้าอย่างเหมาะสมที่สุด
พารามิเตอร์ทางเทคนิค
| รายการ | ข้อมูลจำเพาะ |
| กำลังไฟเครื่องชาร์จ EV | 120kW DC |
| อินเทอร์เฟซการชาร์จ | ปืนคู่/ปืนเดี่ยว, สายเคเบิล 5 เมตร |
| ช่วงแรงดันไฟฟ้าในการชาร์จ | 150–1000VDC |
| กระแสไฟขาออกสูงสุด | 250A |
| ความจุแบตเตอรี่ | 699kWh (233kWh × 3) |
| ข้อมูลจำเพาะของเซลล์แบตเตอรี่ | 3.2V / 280Ah LFP |
| ระบบ PCS | 125kW DC-coupled |
| โปรโตคอลการสื่อสาร | Ethernet / 3G / 4G / OCPP1.6J |
ข้อดีของฟีเจอร์:
การออกแบบตู้คอนเทนเนอร์ขนาดกะทัดรัดพร้อมโมดูลแบตเตอรี่แบบปรับขนาดได้
รองรับการลดการใช้ไฟฟ้าสูงสุด การปรับเปลี่ยนภาระ และการเติมพลังงาน EV fleet อย่างรวดเร็ว
ระบบควบคุมและป้องกันพลังงานแบบครบวงจร
เหมาะสำหรับการติดตั้งระบบพลังงานแสงอาทิตย์+การจัดเก็บพลังงาน+การชาร์จเชิงพาณิชย์
รายละเอียดสินค้า:
![]()
สถานการณ์การใช้งาน:
![]()
![]()
![]()